![](img/11082015_112255_11828588_1111045185591853_1552804042337685854_n_resize.jpg)
โรงเรียนจักรคำคณาทร จังหวัดลำพูน และงานส่งเสริมคุณธรรม จริยธรรม จัดกิจกรรมทำบุญตักบาตรข้าวสาร อาหารแห้ง ประจำเดือนสิงหาคม เนื่องในโอกาสวันแม่แห่งชาติ ในวันจันทร์ ที่ 10 สิงหาคม 2558 ณ ลานหน้าอาคารเฉลิมพระเกียรติ (พระชนมพรรษา) โรงเรียนจักรคำคณาทร จังหวัดลำพูน เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ ในมงคลวโรกาสเฉลิมพระชนมพรรษา วันที่ 12 สิงหาคม 2558 โดยมีคณะผู้บริหาร คณะครู บุคลากรทางการศึกษา สภานักเรียน และนักเรียนทุกคนเข้าร่วมกิจกรรมร่วมกัน
[คลิกดูรูปภาพเพิ่มเติม]